1-8 trong tổng số 8
    Gia nhập
    Jan 2013
    Thích
    0
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích

Buôn bán gì khi ít vốn? Làm sao để tích lũy nhanh? (VnEcon.com)

18353 lượt xem | 7 phản hồi | 03-08-2013, 05:49 AM
    Tối nay dành thời gian đọc hết topic Kinh doanh gì trong năm 2013? Mình quyết định đi buôn bán. Thấy có nhiều mặt hàng rất tiềm năng và có thể chọn để kinh doanh trong thời buổi này.

Nhưng mình lại it vốn, vậy mình nên buôn bán gì? Chọn những mặt hàng như thế nào để kinh doanh? Với số vốn it (khoảng 10 triệu) thì mình làm sao để nhanh chóng tích lũy được số tiền lớn hơn nhỉ?

Nếu bạn vừa khám phá ra điều gì đó, hãy bình luận và chia sẻ bài viết này cho bạn bè ngay nhé :)

Econ mới tập viết

Gia nhập
    Sep 2013
    Thích
    0
    Có 1 bài hay
    Mình có mô hình này cũng hay lắm. Bán bánh mì chả cá ở TPHCM rất chạy. Mỗi ổ lời 4.000đ, mỗi ngày bán 200 đến 1000 ổ tùy địa điểm. Đầu tư ít mà cũng hiệu quả . Mình đang phân phối chả cá cho các tiệm bánh mì với giá 35.000đ - 40.000đ/kg. Ai muốn kinh doanh mô hình này thì lh mình nhá! 0903813862

3. Đã được đánh giá hay bởi:

Econ mới tập viết

Gia nhập
    Sep 2013
    Thích
    2
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích
    Đúng như bạn Chả cá sỉ nói ở trên vốn nhỏ ít thì chỉ kinh doanh hàng ăn uống hoặc bán hàng online nhưng mà bây giờ dân tình ai cũng muốn làm chủ lên bỏ ra làm ăn nhiều đặc biệt kinh doanh online. Do đó cạnh tranh nhiều và khó làm ăn nhưng khổ nỗi thị trường tầm trung trung và tầm cao thì bị các thương hiệu công ty nước ngoài chiếm chỗ hết. còn người việt nam thị trường phân khúc thấp thì đang cạnh tranh nhau khốc liệt.
    Muốn làm được việc lớn thì trước tiên bạn có ký năng làm việc nhóm trước đã phải đoàn kết thì mới làm được. Bạn nên biết rằng 10tr ai cũng có thể bỏ ra số tiền đó và ai cũng dám làm mà. Nhưng thành công chị được ban đầu rồi sau đó thì sao???

Econ cấp 2

Gia nhập
    Apr 2011
    Thích
    3
    Đã có 2 bài hay  
    Nhận 2 lượt thích
    Trích Nguyên văn bởi meomuop1308 View Post
    Tối nay dành thời gian đọc hết topic Kinh doanh gì trong năm 2013? Mình quyết định đi buôn bán. Thấy có nhiều mặt hàng rất tiềm năng và có thể chọn để kinh doanh trong thời buổi này.

Nhưng mình lại it vốn, vậy mình nên buôn bán gì? Chọn những mặt hàng như thế nào để kinh doanh? Với số vốn it (khoảng 10 triệu) thì mình làm sao để nhanh chóng tích lũy được số tiền lớn hơn nhỉ?
    phần bôi đen là "cái nôi của sự thất bại tuổi trẻ" (theo quan điểm của mình)

NguyenMauTam's Avatar
    Power Econ

Nguyễn Mậu Tâm
    Gia nhập
    Nov 2007
    HCMC
    Thích
    754
    Đã có 308 bài hay  
    Nhận 501 lượt thích
    Add NguyenMauTam on Facebook Add NguyenMauTam on Google+ Add NguyenMauTam on Linkedin Visit NguyenMauTam's Youtube Channel
    Trích Nguyên văn bởi dollydon View Post
    phần bôi đen là "cái nôi của sự thất bại tuổi trẻ" (theo quan điểm của mình)
    Quan điểm gì thế dollydon?

Econ cấp 2

Gia nhập
    Apr 2011
    Thích
    3
    Đã có 2 bài hay  
    Nhận 2 lượt thích
    tức là nôn nóng muốn kiếm lời. mà dính vào hầu hết những người kinh doanh trẻ.
    hiểu nôm na là công việc kinh doanh (hoặc công ty) giống như 1 đứa bé. muốn nó lớn thì phải cho nó ăn. còn hầu hết những bạn muốn thu lời nhanh chóng giống như hút máu đứa bé đấy, bắt nó làm và cho nó nhịn đói. ko có nguồn để phát triển, và kinh doanh sẽ thất bại.
    nói ngắn gọn là kiếm đc 10 đồng thì nên dành 8, 9 đồng nuôi (đầu tư cái mới,....) cho cty. tiêu 1, 2 đồng. đó là quan điểm của mình ^^!

NguyenMauTam's Avatar
    Power Econ

Nguyễn Mậu Tâm
    Gia nhập
    Nov 2007
    HCMC
    Thích
    754
    Đã có 308 bài hay  
    Nhận 501 lượt thích
    Add NguyenMauTam on Facebook Add NguyenMauTam on Google+ Add NguyenMauTam on Linkedin Visit NguyenMauTam's Youtube Channel
    Trích Nguyên văn bởi meomuop1308 View Post

Trích Nguyên văn bởi dollydon View Post
    tức là nôn nóng muốn kiếm lời. mà dính vào hầu hết những người kinh doanh trẻ.
    hiểu nôm na là công việc kinh doanh (hoặc công ty) giống như 1 đứa bé. muốn nó lớn thì phải cho nó ăn. còn hầu hết những bạn muốn thu lời nhanh chóng giống như hút máu đứa bé đấy, bắt nó làm và cho nó nhịn đói. ko có nguồn để phát triển, và kinh doanh sẽ thất bại.
    nói ngắn gọn là kiếm đc 10 đồng thì nên dành 8, 9 đồng nuôi (đầu tư cái mới,....) cho cty. tiêu 1, 2 đồng. đó là quan điểm của mình ^^!
    Mình thấy 2 câu bôi đỏ ở trên có khác gì nhau đâu nhỉ? Đều là tích lũy lợi nhuận để phát triển mà.

Econ cấp 2

Gia nhập
    Apr 2011
    Thích
    3
    Đã có 2 bài hay  
    Nhận 2 lượt thích
    ah, chỉ khác mỗi chữ "nhanh chóng" thôi. dục tốc bất đạt mà ^^!

Like VnEcon trên Facebook để được cập nhật ngay những bài mới nhất