Trang 3/9 đầuđầu 12345678 ... cuốicuối
19-27 trong tổng số 73
    Econ cấp 2

Gia nhập
    Dec 2010
    Thích
    0
    Đã có 6 bài hay  
    Nhận 7 lượt thích

Phản hồi: Hà Nội học tiếng anh ở đâu (VnEcon.com)

23558 lượt xem | 72 phản hồi | 13-01-2011, 08:12 PM
    Trích Nguyên văn bởi kaitoukidhp View Post
    Hiện tại mình đang muốn theo một khóa học tiếng anh ở Hà Nội nhưng chưa biết nên học ở đâu. Có người chỉ cho mình sang DH Hà Nội nhưng sang đó thì xa quá. Mọi người ai bít chỗ nào học tiếng anh tốt thì chỉ cho mình với. Mình học theo chương trình nghe và nói.Ở gần bách khoa hay ngoại thương thì tốt. Mình xin cám ơn
    Bạn ở chỗ nào????? Mình đang học ở TiengAnh.com.vn, chỗ đó ở nguyễn lương bằng. Hiện tại thì học ở ngõ 64 nhưng hình như sắp chuyển sang bên Hồ Đắc Di (thấy thống báo thế).

Bạn vào web: để bik thêm thông tin nhé. Với kinh nghiệm đã học ở nhìu nơi thì mình thấy ở đó dạy là ổn nhất, học phí lại rẻ nữa, người bản ngữ dạy.

2. Đã được đánh giá hay bởi:

Econ cấp 2

Gia nhập
    Dec 2010
    Thích
    0
    Đã có 6 bài hay  
    Nhận 7 lượt thích

Trích Nguyên văn bởi anhduchvtc View Post
    Mình cũng đang muốn đi học TA, hiện tại mình đang tìm chỗ học. Trình TA của mình có thể nói là chỉ ở mức cơ bản thôi, bạn nào biết chỗ nào dạy chất lượng (học phí không quá đắt đối với sinh viên bọn m) thì hãy chỉ cho mình nha. Thanks các bạn!!!
    Bạn nên tham khảo thông tin ở trung tâm TiengAnh.com.vn. Mình học ở đó rùi, rất chất lượng mà học phí lại phù hợp với sinh viên tụi mình. ban truy cập web: để bik thêm chi tiết nhé.

4. Đã được đánh giá hay bởi:

Econ cấp 2

Gia nhập
    Dec 2010
    Thích
    0
    Đã có 6 bài hay  
    Nhận 7 lượt thích

Trích Nguyên văn bởi anhduchvtc View Post
    Vì mình ngữ pháp chưa được vững lắm, nên mình đang muốn đi học một lớp ngữ pháp rồi sau đó mới học một khóa để thi TOEIC gì đó. Bạn nào đã từng học ở trung tâm (hay thày cô) nào mà các bạn thấy hiệu quả có thể chỉ cho mình với. Thanks mọi người!!
    Cố lên, học ngữ pháp là chán nhất thật :(

Bạn có thể tham khảo các khóa học của Summit , có rất nhiều khóa tiếng anh ôn thi chứng chỉ hoặc củng cố kiến thức nền.
    Đặc biệt nhất là bạn sẽ được tham gia những lớp học với mô hình nhỏ, dưới 10 học viên hoặc yêu cầu thiết kế chương trình phù hợp với bản thân (lớp one-on-one).
    Chi tiết có trên website nhé : , bạn có thời gian ghé qua nhé.
    Cập nhật bởi ninhlive, 29-01-2011 lúc 12:18 AM

Nancy_AAC's Avatar
    Econ cấp 4

Nancy Nguyễn
    Gia nhập
    Dec 2009
    Tập đoàn Ngôn ngữ & Kỹ năng AAC
    Thích
    2
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích

ngoài ra còn có AAC - 65 Quán Sứ nữa bạn ạ, học phí phù hợp, hiện tại có chương trình rút thăm lì xì nữa đấy:)
    TẬP ĐOÀN NGÔN NGỮ & KỸ NĂNG AAC
    65 Quán Sứ, Hoàn Kiếm, Hà Nội
    Tel: (04) 3942 6725/26

Econ mới tập viết

Gia nhập
    Jan 2010
    Thích
    0
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích

Trích Nguyên văn bởi duytung12a5 View Post
    Kinh nghiệm của tớ về các trung tâm tiếng anh ở Hà Nội sau khi đã mất nhiều thời gian tham khảo rất nhiều diễn đàn và hỏi bạn bè, có 4 nhóm sau :

_Nhóm 1 : ACET và British Council : tốt nhất nhưng cũng đắt nhất

_Nhóm 2 :Apollo và language link : tốt đối với trẻ con, không chuyên đào tạo chứng chỉ ielts , toefl …=> đắt mà học k hiệu quả

_Nhóm 3 : Cleverlearn, DEC , UNESCO, LEC, AAC, Oxford , Cambridge , anh ngữ London, HICO, ENCOM , ETC ….. (và vài chục cái nữa , nhiều như nấm ) : chất lượng không biết thế nào , người khen người chê, tìm trên mạng mỏi mắt cũng k thể biết được thực hư chất lượng thế nào @@

_ Nhóm 4 : Mấy trung tâm nhỏ ở các trường đại học , cấp 2 , cấp 3 : ít tiền nhưng độ rủi ro là rất cao (giáo viên phát âm sai , cơ sở vật chất , giáo trình lởm …)

=> tùy vào mục đích , trình độ , túi tiền mà bạn nên chọn 1 trung tâm phù hợp , còn mình đang học Ielts ở Equest , cũng thấy tốt , giáo trình tổng hợp của nhiều nguồn ,mà học phí cũng chấp nhận được .

Mình có 1 cách rất hay để giảm học phí ở Equest ( chắc là k ai biết ^^ ) , ai ở Hà Nội muốn học ở Equest thì gọi cho mình mình nói cách cho : 097 997 8341
    ko hiểu sao bạn lại xếp cleverlearn vào danh sách trung tâm ko biết nhỉ? Người lớn thì mình ko rõ nhưng trẻ em thì cleverlearn có khi còn hơn cả language link đấy

clara11's Avatar
    Econ mới tập viết

Gia nhập
    Jan 2011
    Thích
    3
    Có 1 bài hay

Trích Nguyên văn bởi kio_vn View Post
    ko hiểu sao bạn lại xếp cleverlearn vào danh sách trung tâm ko biết nhỉ? Người lớn thì mình ko rõ nhưng trẻ em thì cleverlearn có khi còn hơn cả language link đấy
    Mình thì nghĩ bạn này chẳng biết mấy về các trung tâm cho nên Cleverlearn, AAC, Oxford... nổi tiếng ở Hà Nội trước cả Eq mà bạn ý cũng chẳng biết, chỉ nhăm nhăm khoe Eq thôi
    Mình thì học TOEFL iBT thày Craig Soffer bên Oxford English. Mình thấy bao nhiêu khóa thày đều giữ liên lạc cả, có vấn đề gì hỏi thày là luôn sẵn sàng giảng giải cho ngay. Nhờ thày mà mình cũng cầm được cái điểm TOEFL đủ để làm được khối việc

Econ mới tập viết

Gia nhập
    Apr 2011
    Thích
    0
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích

Mình đang theo học tại trung tâm tiếng Anh Lesh ở 422 Lê Duẩn này , thấy trung tâm dạy khá tốt và hiệu quả , thích nhất là được học cùng 100% giáo viên bản ngữ mà lại đc giao lưu ngoại khóa cùng họ nữa:D Bạn vào lesh.vn tham khảo thử xem.

chickendance2610's Avatar
    Econ mới tập viết

Gia nhập
    Sep 2010
    Thích
    2
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích

mình đang theo học tiếng anh ở LESH.trung tâm này học cũng hay lắm bạn ah. bạn có thể vào trang để tìm hiểu thêm nhé.

Trang 3/9 đầuđầu 12345678 ... cuốicuối

Like VnEcon trên Facebook để được cập nhật ngay những bài mới nhất