1-5 trong tổng số 5
    Gia nhập
    Apr 2010
    CTY TNHH TIN HỌC VIỄN THÔNG NHẤT PHÚ VIỆ
    Thích
    0
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích

Phuong an kinh doanh (VnEcon.com)

3163 lượt xem | 4 phản hồi | 26-04-2010, 11:32 AM
    CTY em thành lập vào tháng 11/2009. chuyên kinh doanh trong lĩnh vực công nghệ thông tin. cung cấp linh kiện máy vi tính, buôn bán máy vi tính, sửa chữa, cung cấp giải pháp hệ thống mạng. là công ty mới hoàn toàn khách hàng còn hạn chế nên số lượng hàng hóa mình nhập vào ko nhiều, mình chưa thể tìm được nhà cung cấp với giá tốt nhất chính vì vậy giá bán của mình còn cao. Các bạn có thể giúp mình tìm ra phương án nào kinh doanh hợp lý với. Đồng thời có ai biết ở đâu cung cấp linh kiện giá rẻ ko? chỉ mình với. hàng ngày không có khách cộng với các chi phí hàng ngày phải bỏ ra. Mình thật sự rất lo không biết cty mình có thể tồn tại được bao lâu nữa. làm ơn giúp mình với.

Nếu bạn vừa khám phá ra điều gì đó, hãy bình luận và chia sẻ bài viết này cho bạn bè ngay nhé :)

2. Nhiều người đã đọc thêm các topic này

Econ cấp 3

Nguyễn tuấn Vũ
    Gia nhập
    Apr 2009
    Thích
    0
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích

Phản hồi: Phuong an kinh doanh (VnEcon.com)

Mình nghĩ vấn đề bạn gặp phải là số lượng khách hàng biết đến chưa nhiều.
    Bạn nên đăng quảng cáo hoặc phát tờ rơi để được nhiều người biết đến hơn.

dienmaytheanh's Avatar
    Econ cấp 4

votheanh
    Gia nhập
    Oct 2009
    LONGKHÁNH
    Thích
    1
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích

Chào ban! Hồng Châu. theo mình thì then chốt lấy hàng rẻ ko ở đâu ngoài cách quan sát tìm kiếm từ nhiều nguồn hàng trong thị trường (lý do mà hàng bạn có giá cao nằm trong những yếu tố sau:. Cũng có thể là bạn lấy hàng ko đủ số lượng lớn để được triếc khấu, lấy qua nhiều trung gian. & loại hàng chủng loại chất lượng vv&..vvv.). & theo mình có một góp ý này cho bạn là: Chính những xe chở hàng cho những cty ăn nên làm ra là nguồn cung cấp lý tưởng cho bạn. Hàng có rẻ chất lượng +vv & vv nữa mới thu hút nhiều khách bạn ạ! chúc bạn thành công.

manhthanghpqn's Avatar
    Econ mới tập viết

Gia nhập
    Jan 2012
    Thích
    0
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích

Các bạn có thẻ cung cấp cho mình một số chiêu thức quảng cáo hiệu quă được không? mình cảm ơn các bạn!

Econ cấp 3

Gia nhập
    Jul 2011
    Thích
    0
    Đã có 2 bài hay  
    Nhận 2 lượt thích

bạn cần vận dụng kỹ những bài cơ bản trong kinh doanh, với 1 cách nghĩ linh hoạt và nhanh nhạy, sẽ thấy hiệu quả.
    về việc giá cả, tất nhiên mua tận gốc mới có giá hợp lý. vậy nên bạn cần xác định hướng bán, hàng cao cấp hay thấp cấp, rồi tìm nhà cung cấp chính hãng.
    về dịch vụ, tất nhiên phải chu đáo, kịp thời, đa dạng, linh hoạt, và phải sao để khách hàng nhớ đến và trở lại.
    về bán hàng, đương nhiên phải cạnh tranh, vì thế công tác giới thiệu, quảng cáo phải tốt. nhưng v/đ phải tạo thương hiệu, uy tín, phải thực hiện thương mại văn minh, từ khâu tiếp khách, tiếp thị .... đến các v/đ bán hàng, hậu mãi, v/chuyển, thu nợ ...
    trong kinh doanh có nhiều điều bí ẩn, cần nắm vững và vận dụng tốt, thí dụ tình báo kỹ thuật, tình báo kinh tế, nghệ thuật sáng tạo và cải tiến ...
    chúc bạn chóng thành công nhé.

Like VnEcon trên Facebook để được cập nhật ngay những bài mới nhất