Trang 4/38 đầuđầu 12345678910 ... cuốicuối
28-36 trong tổng số 341
    Econ mới tập viết

Gia nhập
    Oct 2008
    Thích
    0
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích
    83808 lượt xem | 340 phản hồi | 25-02-2009, 07:59 PM
    mình cũng đang đi thực tập nè.các anh chị ở đó nói đề tài nóng hiện nay có vẻ như là vấn đề chính sách hỗ trợ tín dụng đối với doanh nghiệp vừa và nhỏ,nhưng mà mình vẫn chưa bít nên làm như thế nào nữa.Bạn nào có tài liệu j hay hay cho mình tham khảo với,hic hic...

truonghai_0412's Avatar
    VIP

truong hai
    Gia nhập
    Oct 2008
    da lat
    Thích
    0
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích
    có đấy bạn à, hình như trong mục download tài liệu, có bài Tín dụng cho DN vừa và nhảo VMS hay sao ấy, bạn chịu khó search lại xem....
    Danh mục các bài thảo luận " hay" tại Box Ngân hàng
    trước khi hỏi gì? các bạn chịu khó vô đây kiếm trước nhé

truonghai_0412's Avatar
    VIP

truong hai
    Gia nhập
    Oct 2008
    da lat
    Thích
    0
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích

Tổng hợp về khoá luận chuyên ngành ngân hàng (VnEcon.com)

Mình bik mục này thuộc về khu Download tài liệu nhưng vì hiện nay các bạn đang đi thực tập cần tài liệu, khoá luận để tham khảo nên mình nghĩ lập topic này tạo thuận tiện cho các bạn, :D
    Mong bạn nào có khoá luận liên quan thì share , giúp đỡ lẫn nhau :
    Các bạn cũng có thể các bạn gửi những thắc mắc lên DD để mọi người cùng giúp bạn...Tuy nhiên , cá bạn không nên hỏi những câu hỏi chung chung như là : mình sắp nộp chuyên đề tốt nghiệp nhưng mình chả bik làm đề tài gì... hay mình đang làm đề tài này này, mình phải làm sao ???cá bạn nê hỏi cụ thể rõ ràng, như thế mọi người sẽ dễ dàng giúp bạn hơn...
    Mong các bạn chung tay, giúp sức để topic ngân hàng trở thành topic " trùm " của DD :D

truonghai_0412's Avatar
    VIP

truong hai
    Gia nhập
    Oct 2008
    da lat
    Thích
    0
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích
    1 . phân tích tình hình hoạt động tín dụng tại Ngân hàng
    File Kèm Theo File Kèm Theo

Econ mới tập viết

Gia nhập
    Jan 2009
    Thích
    0
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích
    minh dinh lam ve de tai phuong thuc thanh toan bang the tai ngan hang, nhung chua biet se lam cai gi trong do nua, co ai giup minh voi?

Econ cấp 3

Gia nhập
    Jan 2009
    Thích
    0
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích
    Trích Nguyên văn bởi kilun89 View Post
    minh dinh lam ve de tai phuong thuc thanh toan bang the tai ngan hang, nhung chua biet se lam cai gi trong do nua, co ai giup minh voi?
    Gửi các banj tham khảo nè, hy vọng giúp dc gì cho mọi người
    Quá trình hội nhập khu vực và thế giới, đặc biệt là khi hiệp định TM việt mỹ có hiệu lực mang lại nhiều cơ hội pt cũng như nhiều thách thức đối với các dn vn nói riêng và các NHTM nói chung. Các NHTM hiểu rằng chỉ có đa dạng hoá dịch vụ NH, cung cấp những sp chất lượng và tiện ích thì mới có thẻ đứng vững trong cạnh tranh, từ đó nâng cao hiệu quả khách hàng của mình. Sự đa dạng hoá tạo nên yếu tố khác quan thúc đẩy các NHTM đầu tư trang thiết bị, ứng cụng công nghệ mới trong thanh toán thay thế phương pháp thanh toán cổ điển mà trong đó thanh toán thẻ đã đáp ứng yêu cầu pt đó
    Dịch vụ thẻ ngày càng trở nên phổ biến và được ưa chuoogj trên toàn cầu. Nó là minh chưúng cho sự kết hộp thành công giữa ngành công nghệ thông tin và điện tử viễn thông trong hd NH. Thẻ NH là một loại hình dv mới dựa trên kỹ thuật hiện đại được ứng dụng phố biến trên TG từ khoảng hơn 20 năm trở lại đây, phụ vụ chủ yếu cho lĩnh vực tiêu dùng của dân cư. Các dv về thẻ là hết sức đa dạng: thẻ có thể dùng để thanh toán khi mua hàng hoá dv, rút tm, gửi tiền, vay tiền, chuyển khoản, kiểm tra số dư TK, thanh toán hoá đơn, bảo hiểm...
    Tuy thẻ NH được use trên toàn cầu và rất phổ biến ở các nước pt cũng như đang phát triển, nhưung thị trường VN chỉ biết đến thẻ vào đầu nhưũng năm 90 khi NHTM (vietcombank) - NH đầu tiên ở VN tiến hành đa dạng các dv thẻ vào trong hd kinh doanh của mình. Và trong suốt time đó đến nay, vcb vẫn còn nhiều vấn đề bất cập hạn chế hiệu quả của loại hình dv này. fHown nữa, sự pt của dv này tại vcb chưa xúng với tiềm năng hiện có của mình nói riêng và của vn nói chungl Điều đó đòi hỏi phải có nhưũng giải pháp cụ thể để hoàn thiện nv thanh toán thẻ tại NH. Xuất phát từ thực tế đó, em đã chọn đề tài nghiên cứu là giải pháp hoàn thiện nv tt thẻ tại nh... đề tài tiến hành đánh giá thực trạng và đưa ra một số giải pháp hoàn thiện nv thanh toán thẻ tại ...
    Đề tài dc kết cấu gồm 3 chuwowg:
    C!: nhưũng vẫn đề chung về nv thanh toán thẻ của NHTM
    C2: Nv thanh toán thẻ tại NH.
    C3: Hoàn thiện nv thanh toán thẻ tại NH...
    Cập nhật bởi detrang, 28-02-2009 lúc 09:33 PM Lý do: chỉnh phong chữ

Econ cấp 3

Gia nhập
    Jan 2009
    Thích
    0
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích
    Có ai đang thực tập tại BIDV hoặc cùng đề tài giải pháp mở rộng và nâng cao hiệu quả cho vay vốn dnvvn ko nhỉ?
    Cùng thảo luận đê.

Econ mới tập viết

Gia nhập
    Feb 2009
    Thích
    0
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích

làm đề cương môn học (VnEcon.com)

mình đang phải viết đề cương khoảng 5 trang với chủ đề: Các giải pháp phòng ngừa và hạn chế rủi ro tín dụng hộ vay vốn ở chi nhánh ngân hàng nông nghiệp và phát triển nông thôn

lamchivinh's Avatar
    Econ cấp 3

lê hữu vĩnh
    Gia nhập
    Nov 2008
    Sacombank - Hưng Đạo
    Thích
    0
    Đã có 0 bài hay  
    Nhận 0 lượt thích

đề cương thực tập ngân hàng. (VnEcon.com)

chào mọi người!!
    mình chuẩn bị đi thực tập chuyên ngành tài chính ngân hàng, nhưng mình không biết phải chọn đề tài nào, và đề cương làm như thế nào. bạn nào biết thì gợi ý cho mình với nha.
    ngoài ra bạn nào có báo cáo thực tập củ thì gởi cho mình với.
    mail của mình là: lamchivinh09@gmail.com
    mình cám ơn nhiều!!!

Trang 4/38 đầuđầu 12345678910 ... cuốicuối

Like VnEcon trên Facebook để được cập nhật ngay những bài mới nhất